ความดีเด่นบุคลากรครู
ปี ๒๕๕๕
ครูรับรางวัลระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษามุกดาหาร
ครูObac Aword
ปีการศึกษา ๒๕๕๕
ที่ |
ชื่อ-สกุล |
ระดับรางวัล / ชื่อรางวัลที่ได้รับ |
หน่วยงานที่มอบรางวัล |
๑ |
นางปิยะมาศ น้อยทรง |
Obac Awordเนื่องในวันครู ๑๖ มกราคม ๒๕๕๖ |
สพป.มุกดาหาร |
๒ |
นางจุไรรัตน์ แกว่นถิ่นภู |
Obac Awordเนื่องในวันครู ๑๖ มกราคม ๒๕๕๖ |
สพป.มุกดาหาร |
ครูที่ได้รับเครื่องราชอิสริยาภรณ์
ประจำปี พ.ศ. ๒๕๕๔
(ราชกิจจานุเบกษา เล่มที่ ๑๒๘ ตอนที่ ๒๕ ข วันที่ ๒ ธันวาคม ๒๕๕๔)
จตุตถดิเรกคุณาภรณ์
ที่ |
ชื่อ - สกุล |
ลำดับที่ใน ราชกิจจานุเบกษา |
หมายเหตุ |
๑ |
นายวิทยา สวนียานันท์ |
๑๔๑ |
|
๒ |
นางกรรณิกา รัตสีวอ |
๒๔๒ |
|
๓ |
นางสาวกาญจนา ทวีโคตร |
๒๖๐ |
|
๔ |
นางสาวเกษราภรณ์ อุปพงษ์ |
๒๘๖ |
|
๕ |
นางคำใส สุพร |
๓๐๓ |
|
๖ |
นางทิพวรรณ ราชริวงศ์ |
๔๙๓ |
|
๗ |
นางนพมน เมตุลา |
๕๓๙ |
|
๘ |
นางนาฏศิลป์ ปกรณ์ศิริ |
๕๗๗ |
|
๙ |
นางปรียานุช หินโยธา |
๖๙๑ |
|
๑๐ |
นางภัทรียา บัวใหญ่ |
๘๒๔ |
|
๑๑ |
นางรัตนาภรณ์ เทือกตาทอง |
๘๙๙ |
|
๑๒ |
นางสาวรัศมี ถินวัลย์ |
๙๐๒ |
|
๑๓ |
นางวรรณภา ว่องไว |
๙๗๐ |
|
๑๔ |
นางสิน สุเลิศ |
๑๑๕๘ |
|
๑๕ |
นางโสภา ธรรมวงศ์ |
๑๒๘๙ |
|
๑๖ |
นางอรภัค ศรแก้ว |
๑๓๒๑ |
|
๑๗ |
นางอาลาม พิมพ์พรหม |
๑๓๘๔ |
|
ครูที่ได้รับเครื่องราชอิสริยาภรณ์
ประจำปี พ.ศ. ๒๕๕๔
(ราชกิจจานุเบกษา เล่มที่ ๑๒๘ ตอนที่ ๒๕ ข วันที่ ๒ ธันวาคม ๒๕๕๔)
เบญจมดิเรกคุณาภรณ์
ที่ |
ชื่อ - สกุล |
ลำดับที่ใน ราชกิจจานุเบกษา |
หมายเหตุ |
๑ |
นายวิษณุพร ว่องไว |
๒๗๒ |
|
๒ |
นางจุไรรัตน์ แกว่นถิ่นภู |
๕๘๙ |
|
๓ |
นางปิยะมาศ น้อยทรง |
๙๙๔ |
|
๔ |
นางแพรเพชร ว่องไว |
๑๑๑๓ |
|
๕ |
นางสาวไมตรี สมจันทร์ |
๑๑๘๔ |
|
๖ |
นางสาววนารัช โคตรบรม |
๑๓๒๒ |
|
๗ |
นางสุมลรัตน์ แสนสุข |
๑๖๗๗ |
|
๘ |
นางอัจฉรา พิมพ์ศรี |
๑๘๐๖ |
|
ครูรับเกียรติบัตรยกย่องเชิดชูเกียรติเนื่องในงานแข่งขันทักษะวิชาการ
ครั้งที่ ๑ ณ จังหวัดอุบลราชธานี
๒๖ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๖
ที่ |
ชื่อ-สกุล |
ระดับรางวัล / ชื่อรางวัลที่ได้รับ |
หน่วยงานที่มอบรางวัล |
๑ |
นางอาลาม พิมพ์พรหม |
ครูดีเด่นสาระการเรียนรู้ภาษาไทย |
สช. |
๒ |
นางสิน สุเลิศ |
ครูดีเด่นสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ |
สช. |
๓ |
นางสาวนงนุช มาหนองโดน |
ครูดีเด่นสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ |
สช. |
๔ |
นายแก่นปัญญา ยืนยง |
ครูดีเด่นสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา |
สช. |
๕ |
นางนพมน เมตุลา |
ครูดีเด่นสาระการเรียนรู้นาฏศิลป์ |
สช. |
๖ |
นางทิพวรรณ ราชริวงศ์ |
ครูดีเด่นสาระการเรียนรู้การงานอาชีพฯ |
สช. |
๗ |
นายวิษณุพร ว่องไว |
ครูดีเด่นสาระการเรียนรู้คอมพิวเตอร์ |
สช. |
๘ |
นายวิทยา สวนียานันท์ |
ครูดีเด่นการแข่งขันหุ่นยนต์ |
สช. |
๙ |
นางคำใส สุพร |
ครูดีเด่นกิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
สช. |
ที่ |
ชื่อ-สกุล |
ระดับรางวัล / ชื่อรางวัลที่ได้รับ |
หน่วยงานที่มอบรางวัล |
๑ |
นางอาลาม พิมพ์พรหม |
ผู้ทำคุณประโยชน์ด้านการศึกษา |
คุรุสภา |
๒ |
นางปรียานุช หินโยธา |
รางวัลเข็มคุรุสดุดี |
คุรุสภา |
๓ |
นางสิน สุเลิศ |
ครูผู้สอนกลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ดีเด่น |
คุรุสภา |
๔ |
นางสาวปริศนา จันทรังษี |
ครูผู้สอนกลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ดีเด่น |
คุรุสภา |
๕ |
นางคำใส สุพร |
ครูผู้สอนกลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนา และวัฒธรรมดีเด่น |
คุรุสภา
|
๖ |
นายแก่นปัญญา ยืนยง |
ครูผู้สอนกลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษาดีเด่น |
คุรุสภา |
๗ |
นางนพมน เมตุลา |
ครูผู้สอนกลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ดีเด่น |
คุรุสภา |
๘ |
นางปิยะมาศ น้อยทรง |
ครูผู้สอนกลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะดีเด่น |
คุรุสภา |
๙ |
นางอาลาม พิมพ์พรหม |
ครูผู้สอนกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทยดีเด่น |
คุรุสภา |
๑๐ |
นายประพันธ์ ประครองสุข |
ครูผู้สอนกิจกรรมพัฒนาผู้เรียนดีเด่น |
คุรุสภา |
๑๑ |
นางนพมน เมตุลา |
รางวัลหนึ่งแสนครูดี |
คุรุสภา |
๑๒ |
นางอาลาม พิมพ์พรหม |
รางวัลหนึ่งแสนครูดี |
คุรุสภา |
๑๓ |
นางคำใส สุพร |
รางวัลหนึ่งแสนครูดี |
คุรุสภา |
๑๔ |
นางสิน สุเลิศ |
รางวัลหนึ่งแสนครูดี |
คุรุสภา |
๑๕ |
นางทิพวรรณ ราชริวงศ์ |
รางวัลหนึ่งแสนครูดี |
คุรุสภา |
๑๖ |
นางอรภัค ศรแก้ว |
รางวัลหนึ่งแสนครูดี |
คุรุสภา |
๑๗ |
นายประพันธ์ ประครองสุข |
รางวัลหนึ่งแสนครูดี |
คุรุสภา |
๑๘ |
นางรัตนาภรณ์ เทือกตาทอง |
รางวัลหนึ่งแสนครูดี |
คุรุสภา |
๑๙ |
นางกรรณิกา รัตสีวอ |
รางวัลหนึ่งแสนครูดี |
คุรุสภา |
๒๐ |
นางปรียานุช หินโยธา |
รางวัลหนึ่งแสนครูดี |
คุรุสภา |
๒๑ |
นางสาวเกษราภรณ์ อุปพงษ์ |
รางวัลหนึ่งแสนครูดี |
คุรุสภา |
๒๒ |
นางสาวกาญจนา ทวีโคตร |
รางวัลหนึ่งแสนครูดี |
คุรุสภา |
๒๓ |
นางโสภา ธรรมวงศ์ |
รางวัลหนึ่งแสนครูดี |
คุรุสภา |
๒๔ |
นางปิยะมาศ น้อยทรง |
รางวัลหนึ่งแสนครูดี |
คุรุสภา |
๒๕ |
นางคำใส สุพร |
รางวัลครูสอนดี |
สสค. |
๒๖ |
นางสิน สุเลิศ |
รางวัลครูสอนดี |
สสค. |
๒๗ |
นางภัทรียา บัวใหญ่ |
บุคลากรทางการศึกษาดีเด่นเนื่องในวันครู ๑๖ มกราคม ๒๕๕๕ |
สพป.มุกดาหาร |
๒๘ |
นางจินตนา สวนียานันท์ |
บุคลากรทางการศึกษาดีเด่นเนื่องในวันครู ๑๖ มกราคม ๒๕๕๕ |
สพป.มุกดาหาร |
๒๙ |
นางสุมลรัตน์ แสนสุข |
บุคลากรทางการศึกษาดีเด่นเนื่องในวันครู ๑๖ มกราคม ๒๕๕๕ |
สพป.มุกดาหาร |
๓๐ |
นางทัศวัลย์ ทุมนัต |
บุคลากรทางการศึกษาดีเด่นเนื่องในวันครู ๑๖ มกราคม ๒๕๕๕ |
สพป.มุกดาหาร |
๓๑ |
นางนาฏศิลป์ ปกรณ์ศิริ |
บุคลากรทางการศึกษาดีเด่นเนื่องในวันครู ๑๖ มกราคม ๒๕๕๕ |
สพป.มุกดาหาร |
๓๒ |
นางจุไรรัตน์ แกว่นถิ่ภู |
บุคลากรทางการศึกษาดีเด่นเนื่องในวันครู ๑๖ มกราคม ๒๕๕๕ |
สพป.มุกดาหาร |
๓๓ |
นางสาวทิวา ดีสวัสดิ์ |
บุคลากรทางการศึกษาดีเด่นเนื่องในวันครู ๑๖ มกราคม ๒๕๕๕ |
สพป.มุกดาหาร |
๓๔ |
นางรัศมี จันทรสาขา |
บุคลากรทางการศึกษาดีเด่นเนื่องในวันครู ๑๖ มกราคม ๒๕๕๕ |
สพป.มุกดาหาร |
๓๕ |
นายวิษณุพร ว่องไว |
บุคลากรทางการศึกษาดีเด่นเนื่องในวันครู ๑๖ มกราคม ๒๕๕๕ |
สพป.มุกดาหาร
|
ปี ๒๕๕๔
๑ |
นางสิน สุเลิศ |
ครูดีเด่นด้านวิชาการ ประจำปีการศึกษา ๒๕๕๔ |
อัครสังฆมณฑลท่าแร่-หนองแสง |
๒ |
นางนพมน เมตุลา |
ครูดีเด่นด้านกิจกรรม ประจำปีการศึกษา ๒๕๕๔ |
อัครสังฆมณฑลท่าแร่-หนองแสง |
๓ |
นางคำใส สุพร |
ครูดีเด่นด้านวิชาการ ประจำปีการศึกษา ๒๕๕๔ |
อัครสังฆมณฑลท่าแร่-หนองแสง |
๔ |
นางสาวกาญจนา ทวีโคตร |
ครูดีเด่นด้านวิชาการ ประจำปีการศึกษา ๒๕๕๔ |
อัครสังฆมณฑลท่าแร่-หนองแสง |
๕ |
นางรัตนาภรณ์ เทือกตาทอง |
ครูดีเด่นด้านวิชาการ ประจำปีการศึกษา ๒๕๕๔ |
อัครสังฆมณฑลท่าแร่-หนองแสง |
๖ |
นางรัศมี จันทรสาขา |
ครูดีเด่นด้านคุณธรรม ประจำปีการศึกษา ๒๕๕๔ |
อัครสังฆมณฑลท่าแร่-หนองแสง |
๗ |
นางสาววนารัช โคตรบรม |
ครูดีเด่นด้านวิชาการ ประจำปีการศึกษา ๒๕๕๔ |
อัครสังฆมณฑลท่าแร่-หนองแสง |
๘ |
นางอัจฉรา พิมพ์ศรี |
ครูดีเด่นด้านกิจกรรม ประจำปีการศึกษา ๒๕๕๔ |
อัครสังฆมณฑลท่าแร่-หนองแสง |
๙ |
นางสาวปริศนา จันทรังษี |
ครูดีเด่นด้านวิชาการ ประจำปีการศึกษา ๒๕๕๔ |
อัครสังฆมณฑลท่าแร่-หนองแสง |
๑๐ |
นางจินตนา สวนียานันท์ |
ครูดีเด่นด้านคุณธรรม ประจำปีการศึกษา ๒๕๕๔ |
อัครสังฆมณฑลท่าแร่-หนองแสง |
๑๑ |
นายประพันธ์ ประครองสุข |
ครูดีเด่นด้านกิจกรรม ประจำปีการศึกษา ๒๕๕๔ |
อัครสังฆมณฑลท่าแร่-หนองแสง |
๑๒ |
นายวิษณุพร ว่องไว |
ครูดีเด่นด้านวิชาการ ประจำปีการศึกษา ๒๕๕๔ |
อัครสังฆมณฑลท่าแร่-หนองแสง |
ปี ๒๕๕๓
๑ |
นางคำใส สุพร |
ครูดีเด่นด้านวิชาการ ประจำปีการศึกษา ๒๕๕๓ |
อัครสังฆมณฑลท่าแร่-หนองแสง |
๒ |
นางนพมน เมตุลา |
ครูดีเด่นด้านกิจกรรม ประจำปีการศึกษา ๒๕๕๓ |
อัครสังฆมณฑลท่าแร่-หนองแสง |
๓ |
นางอาลาม พิมพ์พรหม |
ครูดีเด่นด้านคุณธรรม ประจำปีการศึกษา ๒๕๕๓ |
อัครสังฆมณฑลท่าแร่-หนองแสง |
๔ |
นางทิพวรรณ ราชริวงศ์ |
ครูดีเด่นด้านวิชาการ ประจำปีการศึกษา ๒๕๕๓ |
อัครสังฆมณฑลท่าแร่-หนองแสง |
๕ |
นางสาวกาญจนา ทวีโคตร |
ครูดีเด่นด้านวิชาการ ประจำปีการศึกษา ๒๕๕๓ |
อัครสังฆมณฑลท่าแร่-หนองแสง |
๖ |
นางสาวอุลัยรัตน์ เสียงหวาน
|
ครูดีเด่นด้านวิชาการ ประจำปีการศึกษา ๒๕๕๓ |
อัครสังฆมณฑลท่าแร่-หนองแสง |
๗ |
นางโสภา ธรรมวงศ์ |
ครูดีเด่นด้านกิจกรรม ประจำปีการศึกษา ๒๕๕๓ |
อัครสังฆมณฑลท่าแร่-หนองแสง |
๘ |
นางระเบียบ บุตดา |
ครูดีด้านคุณธรรม ประจำปีการศึกษา ๒๕๕๓ |
อัครสังฆมณฑลท่าแร่-หนองแสง |
๙ |
นางสาวทิวา ดีสวัสดิ์ |
ครูดีด้านคุณธรรม ประจำปีการศึกษา ๒๕๕๓ |
อัครสังฆมณฑลท่าแร่-หนองแสง |
๑๐ |
นางแพรเพชร ว่องไว |
ครูดีเด่นด้านคุณธรรม ประจำปีการศึกษา ๒๕๕๓ |
อัครสังฆมณฑลท่าแร่-หนองแสง |
๑๑ |
นางรัตนาภรณ์ เทือกตาทอง |
ครูดีเด่นด้านวิชาการ ประจำปีการศึกษา ๒๕๕๓
|
อัครสังฆมณฑลท่าแร่-หนองแสง |
๑๒ |
นางรัศมี จันทรสาขา |
ครูดีเด่นด้านวิชาการ ประจำปีการศึกษา ๒๕๕๓ |
อัครสังฆมณฑลท่าแร่-หนองแสง |
๑๓ |
นางสุกัญญา คำแก้ว |
ครูดีเด่นด้านวิชาการ ประจำปีการศึกษา ๒๕๕๓ |
อัครสังฆมณฑลท่าแร่-หนองแสง |
๑๔ |
นางสาววนารัช โคตรบรม |
ครูดีเด่นด้านวิชาการ ประจำปีการศึกษา ๒๕๕๓ |
อัครสังฆมณฑลท่าแร่-หนองแสง |